๑๑۩۞۩๑๑Trường THCS Đống Đa๑๑۩۞۩๑๑

๑๑۩۞۩๑๑Thế giới này sẽ trở nên tốt đẹp hơn khi các bạn nắm tay nhau và cùng tiến bước๑๑۩۞۩๑๑

IndexCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Thứ sau của bạn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mafia
Lớp 1
Lớp 1

Points(điểm) : 3031

Bài gửiTiêu đề: Thứ sau của bạn   Fri 13 Feb 2009, 12:17

Giao tiếp trở nên thực sự cần thiết trong ngày thứ sáu này Cự Giải nhé, tại sao không nói ra những điều mình muốn với đối tượng của bạn nhỉ?

Bạn sinh vào khoẳng thòi gian nào trong năm? Hãy tra bảng sau:

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Sự lôi cuốn của Dương Cưu sẽ lôi kéo mọi người đến với bạn trong ngày thứ sáu này, vậy thì sao không tận dụng chúng để có một ngày thật thú vị chứ? Chỉ nhờ cái đánh mắt tình tứ, bạn sẽ chinh phục được cả những mục tiêu khó nhằn nhất đấy.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Những thay đổi bất ngờ đến với một mối quan hệ tình cảm của Kim Ngưu trong ngày thứ sáu đấy. Đây cũng là ngày mà nhờ sự quan tâm của bạn bè, người thân, bạn sẽ có được những phút giây thật dễ chịu. Đừng quên mang đến cho họ những ngạc nhiên, vui vẻ nhé!

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Thời điểm này, sự lãng mạn, ngọt ngào sẽ chiếm trọn tâm hồn Song Sinh. Đây cũng là lúc bạn đừng nên lo lắng quá nhiều và khiến đầu óc vướng bận vì các vấn đề quá nhỏ nhặt. Tốt nhất hãy để tâm vào việc lớn nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Giao tiếp trở nên thực sự cần thiết trong ngày thứ sáu này Cự Giải nhé, tại sao không nói ra những điều mình muốn với đối tượng của bạn nhỉ? Thời điểm này, vài rắc rối nho nhỏ trong chuyện gia đình khiến bạn đau đầu, tuy nhiên đừng vì thế mà mất kiên nhẫn. Hãy cố gắng bình tĩnh, lắng nghe mọi người và gần gũi hơn với chính những cảm xúc của họ nhé.

Sư Tử (23/7 - 22/Cool

Sao Sư Tử không để mình được sống trọn vẹn trong những xúc cảm ngọt ngào của tình yêu bằng cách tự tin đặt tay mình vào bàn tay của ai đó nhỉ? Trong ngày, bạn sẽ phải dành thêm thời gian thuyết phục mọi người, tuy nhiên mọi việc dễ dàng đến bất ngờ và khiến bạn sẽ hài lòng với chính mình.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đây là lúc mà Xử Nữ bị những cơn bốc đồng về ý tưởng kéo đi, tuy nhiên đây không phải là việc làm khôn ngoan đâu. Trong ngày, bạn cũng nên mạnh dạn một chút nếu muốn được chú ý, quan tâm nhé. Chính những ngạc nhiên thú vị mà bạn mang đến sẽ giúp ngày thứ sáu này có thật nhiều thú vị đấy.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Thiên Bình cần phải nhớ rằng vẻ đẹp hình thức không bao giờ có thể quan trọng bằng cái đẹp nội tâm đâu, bạn nhé. Tuy nhiên, mọi việc sẽ trở nên tuyệt vời hơn nếu bạn thay đổi một chút phong cách cho riêng mình. Quyết định sáng suốt được đưa ra sẽ giúp cuộc sống của bạn có nhiều niềm vui mới.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Để cuộc sống diễn ra được trôi chảy thì Bò Cạp cần phải dành thời gian để sắp xếp, tổ chức mọi việc. Đây cũng là thời điểm mà bạn suy nghĩ một cách sâu sắc hơn về mọi vấn đề của đời sống, tuy nhiên nếu bạn muốn cùng ai đó tạo ra sự thay đổi lớn thì đừng nên vội vàng nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nếu Nhân Mã cảm thấy có điều gì đó bạn băn khoăn, đừng ngại bộc bạch suy nghĩ của mình. Đừng biến mình thành người nhạt nhẽo nhé. Đây cũng là lúc bạn sẽ nhận được những tin nhắn ngọt ngào đến từ người luôn quan tâm, yêu thương bạn. Dù cuộc sống ở thời điểm hiện tại không thực sự có nhiều hứng khởi nhưng những niềm vui mà ngày thứ sáu này có được thì thật tuyệt vời.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết nên cố gắng bằng tất cả khả năng của mình để dàn xếp một cách khéo léo trong nhóm làm việc của mình nhé. Đồng thời, bạn nên chia sẻ cho mọi người quan điểm của mình và thuyết phục họ tin tưởng hơn ở bạn. Điều này không quá khó khăn như bạn nghĩ đâu.

Bảo Bình (20/1- 18/2)

Mọi người rất muốn trao đổi với Bảo Bình vấn đề của riêng họ, vậy thì sẵn sàng để lắng nghe nhé. Trong ngày, với khả năng thuyết phục của mình, bạn sẽ khiến mọi người sẵn sàng hưởng ứng, ngay cả những đối tượng khó tính nhất.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư cần nhìn mọi việc theo đúng quy luật của đời sống, chính điều đó sẽ mang lại cảm giác dễ chịu cho bạn. Đây là lúc bạn nên từ bỏ những thói quen xấu, khiến cuộc sống của bạn buồn chán, đồng thời đổi mới tư duy cho thêm phần linh hoạt, sáng tạo.
(ST)
Xem lý lịch thành viên
Delpiaro
Lớp 1
Lớp 1

Points(điểm) : 2919

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ sau của bạn   Sat 14 Feb 2009, 14:20

Thứ sau ngày 13 của bạn như thế nào?
1. Hải Quân Anh đã tạo một chiếc tàu thuỷ và đặt tên là thứ Sáu ngày 13. Chuyến khởi hành đi xa đầu tiên của nó cũng vào thứ Sáu ngày 13 và sau đó người ta không nghe tin gì về nó.

2. Con tàu Apollo 13 định mệnh được phóng vào hồi 13h13 CST (giờ chuẩn trung tâm) vào ngày 11 tháng 4 năm 1970. Tổng thông số ngày tháng (4-11-70) là 13 (tức là 4+1+1+7+0 = 13). Và vụ nổ của con tàu định mệnh này cũng liên quan đến số 13, đó là ngày 13 tháng 4 (song, không phải ngày thứ Sáu). Tuy vậy, may mắn đội phi hành gia vẫn trở về trái đất an toàn.

3. Nhiều bệnh viện không có phòng 13 và nhiều toà nhà cao tầng không có tầng 13.

4. Nỗi sợ hãi thứ Sáu ngày 13, đó là một trong những thần thoại được biết đến nhiều nhất trong khoa học. Nhưng điều đáng ngạc nhiên là hầu hết những người tin rằng thứ Sáu ngày 13 là ngày đen đủi mà không đưa ra lí do gì, kể cả những lập luận không logic. Giống như một sự mê tín dị đoan, những người sợ thứ Sáu ngày 13 cảm thấy sợ vì đơn giản là họ sợ, không bởi vì một lí do cụ thể nào cả.

5. Tiền vệ Dan Marino đã mặc áo số 13 trong suốt cuộc đời cầu thủ của mình ở Miami Dolphins. Mặc dù là một tiền vệ tuyệt vời nhưng anh chỉ được chơi bóng 1 lần vào năm 1985 và đội của anh đã bị đội San Francisco thắng đậm 38-16.

6. Cassidy, một kẻ cướp nhà băng khét tiếng cũng được sinh ra vào thứ Sáu ngày 13 năm 1866.

7. Tổng thống Franklin D. Roosevelt không đi đâu vào ngày 13 của tháng và ông cũng không bao giờ mời 13 vị khách ngồi cùng một bữa ăn. Napoleon và Herbert Hoover cũng đặc biệt sợ hãi con số 13.

8. Một bữa tối mê tín ở Paris nếu có 13 vị khách thì nhất định sẽ có thêm vị khách danh dự thứ 14 thì bữa ăn đó mới được tiến hành.

9. Nhà văn Mark Twain cũng có một lần tiếp vị khách thứ 13 vào bữa tối. Một người bạn của ông đã báo trước không đến, nhưng cuối cùng lại đến. Và điều ông thấy không may là ông chỉ chuẩn bị thức ăn và đồ dùng cho 12 người.

10. Tổng thống thứ 28 của Mỹ, Woodrow Wilson lại xem số 13 là số may mắn của mình. Để khẳng định điều đó, ông có chuyến đến Pháp vào thứ Sáu ngày 13 tháng 12 năm 1918 để có cuộc thương thuyết hoà bình. Nhưng ông lại trở về không thành công.

11. Số 13 là số đứng sau số 12, con số mà theo những nhà số học cho rằng đó là một con số hoàn hảo vì một năm có 12 tháng, 12 giờ hoàng đạo, 12 vị thần của Olympus, 12 sứ mệnh của Hercules, 12 bộ tộc của Israel, 12 tông đồ của Jesus, 12 ngày của Giáng Sinh và 12 quả trứng được một tá trứng. Chính vì vậy, số 13 sau số 12 hoàn hảo nên nó thành một con số không may?

12. Cựu Tổng thống Brazil sinh vào thứ Sáu ngày 13 tháng 8 năm 1926.

13. Dấu ấn ở mặt sau của một tờ đô la có 13 bậc kim tự tháp, 13 ngôi sao trên đầu con đại bàng, 13 lá oliu trên nhánh oliu.
Xem lý lịch thành viên

Thứ sau của bạn
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang